libgpg-error 1.7 - en to vi translation catalogue (246 entries)

en: Unspecified source
vi: Nguồn chưa ghi rõ

en: GPG Agent
vi: Tác nhân GPG

en: Any source
vi: Bất cứ nguồn nào

en: User defined source 1
vi: Nguồn tự xác định 1

en: User defined source 2
vi: Nguồn tự xác định 2

en: User defined source 3
vi: Nguồn tự xác định 3

en: User defined source 4
vi: Nguồn tự xác định 4

en: Unknown source
vi: Nguồn không rõ

en: Success
vi: Thành công

en: General error
vi: Lỗi chung

en: Unknown packet
vi: Gói tin không rõ

en: Unknown version in packet
vi: Gặp phiên bản không rõ trong gói tin

en: Invalid public key algorithm
vi: Thuật toán khoá công không hợp lệ

en: Invalid digest algorithm
vi: Thuật toán bộ tóm tắt (digest) không hợp lệ

en: Bad public key
vi: Khoá công sai

en: Bad secret key
vi: Khoá bí mật sai

en: Bad signature
vi: Chữ ký sai

en: No public key
vi: Không có khoá công

en: Checksum error
vi: Lỗi tổng kiểm tra

en: Bad passphrase
vi: Cụm từ mật khẩu sai

en: Invalid cipher algorithm
vi: Thuật toán mật mã không hợp lệ

en: Cannot open keyring
vi: Vòng khoá đã mở

en: Invalid packet
vi: Gói tin không hợp lệ

en: Invalid armor
vi: Bọc sắt không hợp lệ

en: No user ID
vi: Không có mã số người dùng

en: No secret key
vi: Không có khoá bí mật

en: Wrong secret key used
vi: Đã dùng khoá bí mật không đúng

en: Bad session key
vi: Khoá buổi hợp sai

en: Unknown compression algorithm
vi: Thuật toán nén không rõ

en: Number is not prime
vi: Số không phải nguyên tố

en: Invalid encoding method
vi: Phương pháp mã hoá không hợp lệ

en: Invalid encryption scheme
vi: Lược đồ mật mã hoá không hợp lệ

en: Invalid signature scheme
vi: Lược đồ chữ ký không hợp lệ

en: Invalid attribute
vi: Thuộc tính không hợp lệ

en: No value
vi: Không có giá trị

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Value not found
vi: Không tìm thấy giá trị

en: Syntax error
vi: Lỗi cú pháp

en: Bad MPI value
vi: Giá trị MPI sai

en: Invalid passphrase
vi: Cụm từ mật khẩu không hợp lệ

en: Invalid signature class
vi: Hạng chữ ký không hợp lệ

en: Resources exhausted
vi: Cạn tài nguyên

en: Invalid keyring
vi: Vòng khoá không hợp lệ

en: Trust DB error
vi: Lỗi CSDL tin cậy

en: Bad certificate
vi: Chứng nhận sai

en: Invalid user ID
vi: Mã số người dùng không hợp lệ

en: Unexpected error
vi: Gặp lỗi bất thường

en: Time conflict
vi: Giờ xung đột

en: Keyserver error
vi: Lỗi máy phục vụ khoá

en: Wrong public key algorithm
vi: Thuật toán khoá công không đúng

en: Tribute to D. A.
vi: Cống cho D. A.

en: Weak encryption key
vi: Khoá mật mã yếu

en: Invalid key length
vi: Chiều dài khoá không hợp lệ

en: Invalid argument
vi: Đối số không hợp lệ

en: Syntax error in URI
vi: Lỗi cú pháp trong URI

en: Invalid URI
vi: URI không hợp lệ

en: Network error
vi: Lỗi chạy mạng

en: Unknown host
vi: Không nhận ra máy chủ

en: Selftest failed
vi: Lỗi tự thử

en: Data not encrypted
vi: Chưa mật mã dữ liệu

en: Data not processed
vi: Chưa xử lý dữ liệu

en: Unusable public key
vi: Khoá công vô ích

en: Unusable secret key
vi: Khoá bí mật vô ích

en: Invalid value
vi: Giá trị không hợp lệ

en: Bad certificate chain
vi: Dây chứng nhận sai

en: Missing certificate
vi: Chứng nhận còn thiếu

en: No data
vi: Không có dữ liệu

en: Bug
vi: Lỗi

en: Not supported
vi: Không được hỗ trợ

en: Invalid operation code
vi: Mã thao tác không hợp lệ

en: Timeout
vi: Quá giờ

en: Internal error
vi: Lỗi nội bộ

en: EOF (gcrypt)
vi: Kết thúc tập tin (gcrypt)

en: Invalid object
vi: Đối tượng không hợp lệ

en: Provided object is too short
vi: Đã cung cấp một đối tượng quá ngắn

en: Provided object is too large
vi: Đã cung cấp một đối tượng quá lớn

en: Missing item in object
vi: Thiếu mục trong đối tượng

en: Not implemented
vi: Không được thực hiện

en: Conflicting use
vi: Cách sử dụng xung đột

en: Invalid cipher mode
vi: Chế độ mật mã không hợp lệ

en: Invalid flag
vi: Cờ không hợp lệ

en: Invalid handle
vi: Bộ quản lý không hợp lệ

en: Result truncated
vi: Kết quả bị cắt ngắn

en: Incomplete line
vi: Dòng không hoàn toàn

en: Invalid response
vi: Đáp ứng không hợp lệ

en: No agent running
vi: Không có tác nhân đang chạy

en: Invalid data
vi: Dữ liệu không hợp lệ

en: Unspecific Assuan server fault
vi: Lỗi máy phục vụ Assuan chung

en: General Assuan error
vi: Lỗi Assuan chung

en: Invalid session key
vi: Khoá buổi hợp không hợp lệ

en: Invalid S-expression
vi: Biểu thức S không hợp lệ

en: Unsupported algorithm
vi: Thuật toán không được hỗ trợ

en: No pinentry
vi: Không có pinentry

en: pinentry error
vi: Lỗi pinentry

en: Bad PIN
vi: PIN sai

en: Invalid name
vi: Tên không hợp lệ

en: Bad data
vi: Dữ liệu sai

en: Invalid parameter
vi: Tham số không hợp lệ

en: Wrong card
vi: Thẻ không đúng

en: No dirmngr
vi: Không có dirmngr

en: dirmngr error
vi: Lỗi dirmngr

en: Certificate revoked
vi: Chứng nhận bị thu hồi

en: No CRL known
vi: Không co CRL đã biết

en: CRL too old
vi: CRL quá cũ

en: Line too long
vi: Dòng quá dài

en: Not trusted
vi: Không tin cậy

en: Operation cancelled
vi: Thao tác bị hủy bỏ

en: Bad CA certificate
vi: Chứng nhận CA (nhà cầm quyền chứng nhận) sai

en: Certificate expired
vi: Chứng nhận đã hết hạn

en: Certificate too young
vi: Chứng nhận quá mới

en: Unsupported certificate
vi: Chứng nhận không được hỗ trợ

en: Unknown S-expression
vi: Biểu thức S không rõ

en: Unsupported protection
vi: Sự bảo vệ không được hỗ trợ

en: Corrupted protection
vi: Sự bảo vệ bị hỏng

en: Ambiguous name
vi: Tên mờ hồ

en: Card error
vi: Lỗi thẻ

en: Card reset required
vi: Cần thiết lập lại thẻ

en: Card removed
vi: Thẻ bị gỡ bỏ

en: Invalid card
vi: Thẻ không hợp lệ

en: Card not present
vi: Không có thẻ

en: No PKCS15 application
vi: Không có ứng dụng PKCS15

en: Not confirmed
vi: Chưa xác nhận

en: Configuration error
vi: Lỗi cấu hình

en: No policy match
vi: Không có chính sách tương ứng

en: Invalid index
vi: Chỉ mục không hợp lệ

en: Invalid ID
vi: Mã số không hợp lệ

en: No SmartCard daemon
vi: Không có trình nền Thẻ Khéo

en: SmartCard daemon error
vi: Lỗi trình nền Thẻ Khéo

en: Unsupported protocol
vi: Giao thức không được hỗ trợ

en: Bad PIN method
vi: Phương pháp PIN sai

en: Card not initialized
vi: Chưa sơ khởi thẻ

en: Unsupported operation
vi: Thao tác không được hỗ trợ

en: Wrong key usage
vi: Sai dùng khoá

en: Nothing found
vi: Không tìm thấy

en: Wrong blob type
vi: Sai kiểu blob

en: Missing value
vi: Thiếu giá trị

en: Hardware problem
vi: Lỗi phần cứng

en: PIN blocked
vi: PIN bị chặn

en: Conditions of use not satisfied
vi: Chưa thỏa mãn các điều kiện dùng

en: PINs are not synced
vi: Các PIN chưa đồng bộ

en: Invalid CRL
vi: CRL không hợp lệ

en: BER error
vi: Lỗi BER

en: Invalid BER
vi: BER không hợp lệ

en: Element not found
vi: Không tìm thấy phần tử

en: Identifier not found
vi: Không tìm thấy bộ nhận diện

en: Invalid tag
vi: Thẻ (tag) không hợp lệ

en: Invalid length
vi: Chiều dài không hợp lệ

en: Invalid key info
vi: Thông tin khoá không hợp lệ

en: Unexpected tag
vi: Thẻ (tag) bất thường

en: Not DER encoded
vi: Không phải mã hoá DER

en: No CMS object
vi: Không có đối tượng CMS

en: Invalid CMS object
vi: Đối tượng CMS không hợp lệ

en: Unknown CMS object
vi: Đối tượng CMS không rõ

en: Unsupported CMS object
vi: Đối tượng CMS không được hỗ trợ

en: Unsupported encoding
vi: Bảng mã không được hỗ trợ

en: Unsupported CMS version
vi: Phiên bản CMS không được hỗ trợ

en: Unknown algorithm
vi: Thuật toán không rõ

en: Invalid crypto engine
vi: Cơ chế mật mã không hợp lệ

en: Public key not trusted
vi: Khoá công không tin cậy

en: Decryption failed
vi: Lỗi giải mật mã

en: Key expired
vi: Khoá hết hạn

en: Signature expired
vi: Chữ ký hết hạn

en: Encoding problem
vi: Lỗi mã hoá

en: Invalid state
vi: Tình trạng không hợp lệ

en: Duplicated value
vi: Giá trị trùng

en: Missing action
vi: Thiếu hành động

en: ASN.1 module not found
vi: Không tìm thấy mô-đun ASN.1

en: Invalid OID string
vi: Chuỗi OID không hợp lệ

en: Invalid time
vi: Thời gian không hợp lệ

en: Invalid CRL object
vi: Đối tượng CRL không hợp lệ

en: Unsupported CRL version
vi: Phiên bản CRL không được hỗ trợ

en: Invalid certificate object
vi: Đối tượng chứng nhận không hợp lệ

en: Unknown name
vi: Tên không rõ

en: A locale function failed
vi: Một hàm miền địa phương bị lỗi

en: Not locked
vi: Không phải bị khoá

en: Protocol violation
vi: Vi phạm giao thức

en: Invalid MAC
vi: MAC không hợp lệ

en: Invalid request
vi: Yêu cầu không hợp lệ

en: Unknown extension
vi: Phần mở rộng không rõ

en: Unknown critical extension
vi: Phần mở rộng nghiêm trọng không rõ

en: Locked
vi: Bị khoá

en: Unknown option
vi: Tùy chọn không rõ

en: Unknown command
vi: Lệnh không rõ

en: Not operational
vi: Không hoạt động được

en: No passphrase given
vi: Chưa đưa ra cụm từ mật khẩu

en: No PIN given
vi: Chưa đưa ra số cá nhân PIN

en: Operation not yet finished
vi: Thao tác chưa kết thúc

en: Buffer too short
vi: Vùng đệm quá ngắn

en: Invalid length specifier in S-expression
vi: Chỉ thị chiều dài không hợp lệ trong biểu thức S

en: String too long in S-expression
vi: Chuỗi quá dài trong biểu thức S

en: Unmatched parentheses in S-expression
vi: Có dấu ngoặc chưa khớp trong biểu thức S

en: S-expression not canonical
vi: Biểu thức S không phải chuẩn tắc

en: Bad character in S-expression
vi: Ký tự sai trong biểu thức S

en: Bad quotation in S-expression
vi: Đoạn trích dẫn sai trong biểu thức S

en: Zero prefix in S-expression
vi: Tiền tố số không trong biểu thức S

en: Nested display hints in S-expression
vi: Có mẹo trình bày lồng nhau trong biểu thức S

en: Unmatched display hints
vi: Có mẹo trình bày chưa khớp

en: Unexpected reserved punctuation in S-expression
vi: Có dấu chấm câu dành riêng bất thường trong biểu thức S

en: Bad hexadecimal character in S-expression
vi: Ký tự thập lục sai trong biểu thức S

en: Odd hexadecimal numbers in S-expression
vi: Có số thập lục lẻ trong biểu thức S

en: General IPC error
vi: Lỗi IPC chung

en: IPC accept call failed
vi: Lời gọi chấp nhận IPC bị lỗi

en: IPC connect call failed
vi: Lời gọi kết nối IPC bị lỗi

en: Invalid IPC response
vi: Đáp ứng IPC không hợp lệ

en: Invalid value passed to IPC
vi: Giá trị không hợp lệ được gửi cho IPC

en: Incomplete line passed to IPC
vi: Dòng không hoàn toàn được gửi cho IPC

en: Line passed to IPC too long
vi: Dòng quá dài được gửi cho IPC

en: Nested IPC commands
vi: Các câu lệnh IPC lồng nhau

en: No data callback in IPC
vi: Không có lời gọi ngược lại dữ liệu trong IPC

en: No inquire callback in IPC
vi: Không có lời gọi ngược lại yêu cầu trong IPC

en: Not an IPC server
vi: Không phải trình phục vụ IPC

en: Not an IPC client
vi: Không phải ứng dụng khách IPC

en: Problem starting IPC server
vi: Gặp khó khăn trong việc khởi chạy trình phục vụ IPC

en: IPC read error
vi: Lỗi đọc IPC

en: IPC write error
vi: Lỗi ghi IPC

en: Too much data for IPC layer
vi: Quá nhiều dữ liệu cho lớp IPC

en: Unexpected IPC command
vi: Câu lệnh IPC bất thường

en: Unknown IPC command
vi: Câu lệnh IPC không rõ

en: IPC syntax error
vi: Lỗi cú pháp IPC

en: IPC call has been cancelled
vi: Lời gọi IPC bị thôi

en: No input source for IPC
vi: Không có nguồn nhập vào cho IPC

en: No output source for IPC
vi: Không có nguồn kết xuất cho IPC

en: IPC parameter error
vi: Lỗi tham số IPC

en: Unknown IPC inquire
vi: Yêu cầu IPC không rõ

en: User defined error code 1
vi: Mã lỗi tự xác định 1

en: User defined error code 2
vi: Mã lỗi tự xác định 2

en: User defined error code 3
vi: Mã lỗi tự xác định 3

en: User defined error code 4
vi: Mã lỗi tự xác định 4

en: User defined error code 5
vi: Mã lỗi tự xác định 5

en: User defined error code 6
vi: Mã lỗi tự xác định 6

en: User defined error code 7
vi: Mã lỗi tự xác định 7

en: User defined error code 8
vi: Mã lỗi tự xác định 8

en: User defined error code 9
vi: Mã lỗi tự xác định 9

en: User defined error code 10
vi: Mã lỗi tự xác định 10

en: User defined error code 11
vi: Mã lỗi tự xác định 11

en: User defined error code 12
vi: Mã lỗi tự xác định 12

en: User defined error code 13
vi: Mã lỗi tự xác định 13

en: User defined error code 14
vi: Mã lỗi tự xác định 14

en: User defined error code 15
vi: Mã lỗi tự xác định 15

en: User defined error code 16
vi: Mã lỗi tự xác định 16

en: System error w/o errno
vi: Lỗi hệ thống không có số thứ tự lỗi

en: Unknown system error
vi: Gặp lỗi hệ thống không rõ

en: End of file
vi: Kết thúc tập tin

en: Unknown error code
vi: Mã lỗi không rõ

en: Usage: %s GPG-ERROR [...]
vi: Sử dụng: %s GPG-ERROR [...]

en: %s: warning: could not recognize %s
vi: %s: cảnh báo : không thể nhận ra %s
