libidn-1.29 - en to vi translation catalogue (50 entries)

en: Success
vi: Thành công

en: String preparation failed
vi: Chuẩn bị chuỗi gặp lỗi

en: Punycode failed
vi: Punycode (mã yếu đuối) gặp lỗi

en: Non-digit/letter/hyphen in input
vi: Dữ liệu nhập chứa ký tự không phải là chữ số/chữ/dấu gạch nối

en: Forbidden leading or trailing minus sign (`-')
vi: Không cho phép dấu gạch nối (“-”) đi trước hay theo sau

en: Output would be too large or too small
vi: Dữ liệu xuất sẽ quá lớn hay quá nhỏ

en: Input does not start with ACE prefix (`xn--')
vi: Dữ liệu nhập không bắt đầu bằng tiền tố ACE (“xn--”)

en: String not idempotent under ToASCII
vi: Chuỗi không tránh nhân lên dưới ToASCII

en: Input already contain ACE prefix (`xn--')
vi: Dữ liệu nhập đã sẵn chứa tiền tố ACE (“xn--”)

en: Cannot allocate memory
vi: Không thể cấp phát bộ nhớ

en: System dlopen failed
vi: Lỗi dlopen hệ thống

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ

en: String not idempotent under Unicode NFKC normalization
vi: Chuỗi không không thay đổi giá trị (sau khi tự nó nhân lên) dưới sự tiêu chuẩn hoá NFKC Unicode

en: Invalid input
vi: Dữ liệu nhập không hợp lệ

en: Output would exceed the buffer space provided
vi: Dữ liệu xuất sẽ vượt quá dung lượng bộ nhớ đệm đã cung cấp

en: String size limit exceeded
vi: Giới hạn kích cỡ chuỗi bị vượt quá

en: Forbidden unassigned code points in input
vi: Cấm gán điểm mã trong dữ liệu nhập

en: Prohibited code points in input
vi: Dữ liệu nhập chứa điểm mã cấm

en: Conflicting bidirectional properties in input
vi: Dữ liệu nhập chứa tài sản hai hướng xung đột

en: Malformed bidirectional string
vi: Chuỗi thuận nghịch có dạng sai

en: Prohibited bidirectional code points in input
vi: Dữ liệu nhập chứa điểm mã hai hướng cấm

en: Error in stringprep profile definition
vi: Lỗi trong định nghĩa hồ sơ stringprep (chuẩn bị chuỗi)

en: Flag conflict with profile
vi: Cờ xung dột với hồ sơ

en: Unknown profile
vi: Hồ sơ lạ

en: Unicode normalization failed (internal error)
vi: Lỗi tiêu chuẩn hoá Unicode (lỗi nội bộ)

en: Code points prohibited by top-level domain
vi: Điểm mã bị cấm bởi miền cấp đầu

en: Missing input
vi: Thiếu dữ liệu nhập

en: System iconv failed
vi: Lỗi iconv hệ thống

en: No top-level domain found in input
vi: Không tìm thấy miền cấp đầu trong dữ liệu nhập

en: Try `%s --help' for more information.
vi: Thử lệnh “%s --help” để xem thêm thông tin.

en: Usage: %s [OPTION]... [STRINGS]...
vi: Cách dùng: %s [TÙY_CHỌN]... [CHUỖI]...

en: Internationalized Domain Name (IDN) convert STRINGS, or standard input.
vi: Chuyển đổi các CHUỖI sang IDN (tên miền đã quốc tế hoá), hay đầu vào tiêu chuẩn.

en: Command line interface to the internationalized domain name library.
    
    All strings are expected to be encoded in the preferred charset used
    by your locale.  Use `--debug' to find out what this charset is.  You
    can override the charset used by setting environment variable CHARSET.
    
    To process a string that starts with `-', for example `-foo', use `--'
    to signal the end of parameters, as in `idn --quiet -a -- -foo'.
    
    Mandatory arguments to long options are mandatory for short options too.
vi: Giao diện dòng lệnh với thư viện tên miền đã quốc tế hoá.
    
    Mọi chuỗi nên được mã hoá theo bộ ký tự đã thích trong miền địa phương
    của bạn. Hãy dùng tùy chọn "--debug" (gỡ lỗi) để tìm biết bộ ký tự nào.
    Bạn cũng có thể ghi đè lên bộ ký tự này bằng cách đặt biến môi trường
    CHARSET.
    
    Để xử lý một chuỗi bắt đầu với "-", v.d. "-foo", dùng "--" để
    để ra tín hiệu kết thúc đối số, như trong "idn --quiet -a -- -foo".
    
    Mọi đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài thì cũng cũng bắt buộc với tùy chọn ngắn.

en:   -h, --help               Print help and exit
      -V, --version            Print version and exit
vi:   -h, --help               In ra trợ giúp rồi thoát
      -V, --version            In ra số thứ tự phiên bản rồi thoát

en:   -s, --stringprep         Prepare string according to nameprep profile
      -d, --punycode-decode    Decode Punycode
      -e, --punycode-encode    Encode Punycode
      -a, --idna-to-ascii      Convert to ACE according to IDNA (default mode)
      -u, --idna-to-unicode    Convert from ACE according to IDNA
vi:   -s, --stringprep         Chuẩn bị chuỗi tùy theo hồ sơ nameprep
      -d, --punycode-decode    Giải mã Punycode
      -e, --punycode-encode    Mã hoá Punycode
      -a, --idna-to-ascii      Chuyển đổi sang ACE tùy theo IDNA (chế độ mặc định)
      -u, --idna-to-unicode    Chuyển đổi từ ACE tùy theo IDNA

en:       --allow-unassigned   Toggle IDNA AllowUnassigned flag (default off)
          --usestd3asciirules  Toggle IDNA UseSTD3ASCIIRules flag (default off)
vi:       --allow-unassigned   Bật/tắt cờ IDNA AllowUnassigned (mặc định là tắt)
          --usestd3asciirules  Bật/tắt cờ IDNA UseSTD3ASCIIRules (mặc định là tắt)

en:       --no-tld             Don't check string for TLD specific rules
                                 Only for --idna-to-ascii and --idna-to-unicode
vi:   -t, --no-tld             Không kiểm tra chuỗi cho quy tắc đặc tả TLD
                                Chỉ dành cho --idna-to-ascii và --idna-to-unicode"

en:   -n, --nfkc               Normalize string according to Unicode v3.2 NFKC
vi:   -n, --nfkc               Tiêu chuẩn hoá chuỗi tùy theo Unicode v3.2 NFKC

en:   -p, --profile=STRING     Use specified stringprep profile instead
                                 Valid stringprep profiles: `Nameprep',
                                 `iSCSI', `Nodeprep', `Resourceprep', 
                                 `trace', `SASLprep'
vi:   -p, --profile=CHUỖI      Dùng hồ sơ stringprep đã chỉ định thay vào đó
                                 Các hồ sơ stringprep hợp lệ: “Nameprep”,
                                 “iSCSI”, “Nodeprep”, “Resourceprep”, 
                                 “trace”, “SASLprep”

en:       --debug              Print debugging information
          --quiet              Silent operation
vi:       --debug              In ra thông tin gỡ lỗi
          --quiet              Thực hiện ở chế độ im lặng

en: only one of -s, -e, -d, -a, -u or -n can be specified
vi: chỉ có thể chỉ ra một trong số các đối số -s, -e, -d, -a, -u hay -n

en: Charset `%s'.
vi: Bộ ký tự "%s".

en: Type each input string on a line by itself, terminated by a newline character.
vi: Gõ mỗi chuỗi nhập trên một đường riêng, kết thúc bằng ký tự dòng mới.

en: input error
vi: lỗi đầu vào

en: could not convert from %s to UTF-8
vi: không thể chuyển đổi từ %s sang UTF-8

en: could not convert from UTF-8 to UCS-4
vi: không thể chuyển đổi từ UTF-8 sang UCS-4

en: could not convert from UTF-8 to %s
vi: không thể chuyển đổi từ UTF-8 sang %s

en: could not convert from UCS-4 to UTF-8
vi: không thể chuyển đổi từ UCS-4 sang UTF-8

en: tld_check_4z (position %lu): %s
vi: tld_check_4z (vị trí %lu): %s

en: could not do NFKC normalization
vi: không thể tiêu chuẩn hoá kiểu NFKC
